Mai kirkire-kirkire kuma abin dogaro

Tare da shekaru da yawa na ƙwarewa a masana'antu
shafi_banner

Waɗanne kayan aiki ake buƙata don samar da kofunan takarda

Tare da ƙarfafa wayar da kan jama'a game da muhalli na ƙasa, a gefe guda, al'umma gaba ɗaya tana ba da shawarar samar da tsabtataccen abinci kuma tana buƙatar dukkan zagayowar rayuwar kayayyaki ya kamata su aiwatar da matakan adana makamashi, rage amfani, rage gurɓataccen iska, da haɓaka inganci; a gefe guda kuma, domin biyan buƙatun marufi na kore, ana buƙatar kayayyakin marufi su kasance lafiya da tsafta, suna da kyakkyawan daidaitawa ga kariyar muhalli, kuma suna iya adana albarkatu.

Samar da kofunan takarda da amfani da su ya yi daidai da manufar kare muhalli ta ƙasa. Sauya kofunan filastik da ake zubarwa da kofunan takarda yana rage "gurɓataccen fari". Sauƙin amfani, tsafta da ƙarancin farashin kofunan takarda sune mabuɗin maye gurbin wasu kayan aiki don mamaye kasuwa mai faɗi. Ana raba kofunan takarda zuwa kofunan abin sha masu sanyi da kofunan abin sha masu zafi bisa ga manufarsu. Baya ga biyan buƙatun marufi da aikin sarrafawa, kayan kofunan takarda dole ne su dace da daidaitawar bugu. Daga cikin abubuwa da yawa a cikin fasahar bugawa, dole ne a cika sharuɗɗan rufe zafi na sarrafa kofunan takarda.

injin kofin takarda (23)
injin kofin takarda (40)
na'urar kofin takarda (53)

Abun da ke ciki na kayan kofin takarda
Ana buga kofunan sha masu sanyi kai tsaye, a yanka su, a yi musu tsari, sannan a yi musu laminating mai gefe biyu daga takardar tushe ta kofin takarda. Tsarin samar da kofunan sha masu zafi yana daga takardar tushe ta kofin takarda zuwa takardar takarda, bugawa, yankewa, da kuma sarrafa su.

Takarda kofin tushe abun da ke ciki na takarda
Takardar tushe ta kofin takarda an yi ta ne da zare-zare na shuka. Tsarin samarwa gabaɗaya shine amfani da itacen coniferous, itacen mai faɗi da sauran zare na shuka don ratsa ta cikin allon ɓarɓar bayan an cire, an cire, an niƙa ɓarɓar, an ƙara kayan haɗi na sinadarai, an rufe, sannan an kwafi injin takarda.

Tsarin takarda kofin takarda
Takardar kofin takarda ta ƙunshi takardar tushe ta kofin takarda da ƙwayoyin resin filastik da aka fitar da su kuma aka haɗa su. Ana amfani da resin polyethylene (PE) gabaɗaya don resin filastik. Takardar kofin takarda ta zama takardar kofi ɗaya ta takarda ko takardar kofi biyu ta PE bayan an yi laminating da fim ɗin PE mai gefe ɗaya ko fim ɗin PE mai gefe biyu. PE tana da nata kaddarorin da ba su da guba, marasa ƙamshi da rashin wari; ingantattun kaddarorin sinadarai; daidaiton halayen jiki da na injiniya, juriya mai kyau ga sanyi; juriya ga ruwa, juriya ga danshi da wasu juriyar iskar oxygen, juriya ga mai; kyakkyawan aikin ƙira da kyakkyawan aikin rufe zafi da sauran fa'idodi. PE tana da babban ƙarfin samarwa, tushen da ya dace da farashi mai rahusa, amma bai dace da dafa abinci mai zafi ba. Idan kofin takarda yana da buƙatun aiki na musamman, ana zaɓar resin filastik tare da aiki mai dacewa don laminating.

Bukatun da ake buƙata don takardar kofin substrate
Bukatun farfajiya na takardar kofi mai tushe
Takardar tushe ta kofin takarda da aka buga kai tsaye ya kamata ta sami wani ƙarfin saman (ƙimar sandar kakin zuma ≥14A) don hana asarar gashi da asarar foda yayin bugawa; a lokaci guda, dole ne ta kasance mai kyau a saman don dacewa da daidaiton tawada na abin da aka buga.


Lokacin Saƙo: Afrilu-12-2024